Trang chủ Diễn đàn Trên những nẻo đường Kiến thức cơ bản cho người lái xe Đi đường có một làn có được vượt phải không?
X

Báo cáo vi phạm

Đi đường có một làn có được vượt phải không?

Lúm đồng tiền
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 32
  • Km : 525
  • Cảm ơn : 1

#1

  6 tháng trước

Trên đường có một làn duy nhất thì có được vượt không? Vượt phải có sai luật không?

Ngọc nữ
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 31
  • Km : 451
  • Cảm ơn : 0

#2

  6 tháng trước

Nếu a chạy đúng tốc độ quy định và đúng làn đường của mình thì không bị phạt lỗi vượt phải.

Thích Ô Tô
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 30
  • Km : 465
  • Cảm ơn : 1

#3

  6 tháng trước

Điều 13 Luật Giao thông đường bộ năm 2008 quy định: Khi vượt, các xe phải vượt về phía bên trái và xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.

Bay Đêm
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 44
  • Km : 523
  • Cảm ơn : 1

#4

  6 tháng trước

Tôi nghỉ chẳng ai phạt nếu bạn đảm bảo đúng tốc độ quy định.

phieu_du
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 85
  • Km : 580
  • Cảm ơn : 3

#5

  6 tháng trước

Vượt phải là khi mình đang đi cùng làn, cùng phần đường, đi ngay sau người đi trước, xi nhan sang bên phải, vượt lên rồi tiếp tuc xi nhan trái vào phần đường phía trước người vừa bị vượt => Đó là vượt phải. Còn không dễ bị tuýt còi lắm

Bình An
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 83
  • Km : 599
  • Cảm ơn : 2

#6

  6 tháng trước

Điều 14 Luật giao thông đường bộ quy định:"Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái". Trong Điều 14 này quy định rất rõ. Bạn đã học để được cấp bằng lái xe rồi còn gì

Ngục Tối
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 88
  • Km : 615
  • Cảm ơn : 2

#7

  6 tháng trước

Rất nhiều người chạy tốc độ chậm mà cứ đi nghênh ngang giữa đường. Vượt bên nào cũng phạm luật. Chỉ khi nào có vạch đứt khoảng mới lấn qua đường oto được, nhung nguy hiểm

Gió Mùa Hạ
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 81
  • Km : 638
  • Cảm ơn : 2

#8

  6 tháng trước

chỉ được vượt bên phải, khi xe phía trước có tính hiệu rẽ trái

Khỉ Con
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 83
  • Km : 654
  • Cảm ơn : 3

#9

  6 tháng trước

Vẫn vượt bình thường nhưng bạn hãy để ý công an nhé :D

Tiếu Ngạo Giang Hồ
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 84
  • Km : 644
  • Cảm ơn : 2

#10

  6 tháng trước

Cùng làn đường mà vượt bên phải thì có bác giao thông phân xử nha!

Mộ Dung Phục
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 79
  • Km : 626
  • Cảm ơn : 2

#11

  6 tháng trước

Trong mọi trường hợp vượt phải đều sai luật và nguy hiểm, nên vượt trái bạn nhé!

ThienFurniture
  • Xe bus
  • Đại lộ : 5
  • Km : 47
  • Cảm ơn : 0

#12

  5 tháng trước

Trong mọi trường hợp vượt phải đều sai luật và nguy hiểm, nên vượt trái bạn nhé!

Luật là thế. Nhưng làn dành cho ô tô ở mép đường bên trái, nếu vượt thì chỉ vượt được phải thôi chứ cụ.

Cụ mợ nào có nhu cầu làm tủ bếp ới em nhé. - 0906781113 - tubeplaminate.com.vn - Facebook: https://www.facebook.com/thienfurniture.vn

Showroom: Tầng 5, 160 Nguyễn Xiển, Thanh Xuân, Hà Nội

F88 Vay Nhanh Vay De
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 1
  • Km : 3
  • Cảm ơn : 0

#13

  5 tháng trước

chỉ nên vươt bên phải

Nhận ngay 1tr đồng khi giới thiệu khách cầm ô tô tại F88

leeminh
  • Chưa có phương tiện
  • Đại lộ : 10
  • Km : 23
  • Cảm ơn : 1

#14

  5 tháng trước

vượt phải cũng thì csgt phạt và lập biên bản ngay

    X

    Đăng nhập

    X

    Upload hình ảnh

    CÔNG TY CỔ PHẦN NEXTGEN VIỆT NAM

    Copyright © 2014 - 2016 Banxehoi.com - Nextgenvietnam.com

    0904.573.739 Skype

    Tầng 7, tòa nhà Vinaconex 9, đường Phạm Hùng,
    phường Mễ Trì, quận Nam Từ Liêm, TP. Hà Nội

    04.3212.3830 | 0904.573.739

    Lầu 3, tòa nhà Thiên Sơn, số 5 Nguyễn Gia Thiều,
    phường 6, quận 3, TP. Hồ Chí Minh

    08.3930.9811 | 0906.227.701
    Giấy phép
    Bộ công thương Giấy phép ICP
    số 978/GP-TTĐT